shafi_banner

Labarai

Ka'idojin aiwatarwa na buhunan shayi na farko

Ka'idojin aiwatarwa na buhunan shayi da farko sun dogara ne akan takamaiman buƙatu da abubuwan da masu sana'ar shayi ke buƙata, amma akwai wasu ƙa'idodi na gaba ɗaya da ka'idojin masana'antu waɗanda galibi ake bi wajen samar da buhunan shayi.Waɗannan ƙa'idodin suna tabbatar da daidaiton inganci da amincin samfurin.Ga wasu mahimman abubuwan da yakamata kuyi la'akari dasu:

Zaɓin kayan aiki

Abubuwan da aka fi sani da buhunan shayi shine takarda tace abinci ko masana'anta mara saƙa, nailan, ragar fiber masara.Ya kamata a yi shi da filaye na halitta kuma kada ya ba da wani dandano ko wari ga shayi.

Ya kamata kayan su kasance marasa gurɓata, sinadarai, da abubuwan da zasu iya cutar da lafiya.

Girman Jakar Shayi da Siffa:

Buhunan shayi suna zuwa da siffofi da girma dabam dabam, amma matsakaicin girman yawanci yana kusa da inci 2.5 da 2.75 inci (6.35 cm ta 7 cm) don jaka mai kusurwa.Jakunkunan shayi masu siffar dala da zagaye kuma sun shahara.

Girma da siffar yakamata su dace da nau'in shayin da ake tattarawa.

Hanyar Rufewa:

Yakamata a rufe jakar shayin ta yadda yakamata don hana ganyen shayin tserewa.

Hanyoyin rufewa na gama gari sun haɗa da hatimin zafi, hatimin ultrasonic, ko mannewa.Zaɓin hanyar ya dogara da kayan aiki da zane na jakar shayi.

alwatika fanko jakunkunan shayi
jakunkunan shayi marasa saƙa mai lalacewa
jakunan shayi marasa saƙa
PA nailan jakunan shayi

Ƙarfin Ciko:

Yawan ganyen shayi a cikin kowace jaka yakamata ya kasance daidai don tabbatar da dandano iri ɗaya a cikin shayin da aka girka.

Ya kamata a daidaita kayan aikin cikawa da kiyaye su akai-akai don cimma daidaito.

Lakabi da Tagging:

Yawancin buhunan shayi suna da alamun takarda ko alamomin da aka haɗe don yin alama da kuma samar da bayanai game da shayin.

Lakabin ya kamata ya ƙunshi cikakkun bayanai kamar nau'in shayi, umarnin shayarwa, da duk wani bayanin alamar da ya dace.

Shiryawa da Marufi:

Bayan cikawa da rufewa, galibi ana tattara buhunan shayi a cikin kwalaye ko wasu kwantena don rarrabawa.

Ya kamata kayan tattarawa su dace da hulɗar abinci kuma suna ba da kariya daga danshi, haske, da iskar oxygen, wanda zai iya lalata shayi.

Kula da inganci:

Matakan kula da ingancin ya kamata a kasance a cikin duk tsarin masana'anta don tabbatar da cewa buhunan shayi sun cika ka'idodin ingancin da ake so.

Wannan ya haɗa da duba lahani, hatimin da ya dace, da daidaitaccen cikawa.

Yarda da Ka'ida:

Ya kamata masu kera buhun shayi su bi dacewa da amincin abinci da ƙa'idodin inganci a yankunansu.

Yarda da ƙa'idodi yana tabbatar da cewa samfurin yana da aminci don amfani.

La'akari da Muhalli:

Yawancin masu amfani sun damu da tasirin muhalli na jakunkunan shayi.Masu kera za su iya zaɓar kayan da za a iya lalata su ko kuma takin don magance waɗannan matsalolin.

Amincin Mabukaci da Lafiya:

Tabbatar cewa buhunan shayin ba su da gurɓatacce da sinadarai waɗanda za su iya haifar da haɗari ga lafiya.

Yi gwaji akai-akai don ƙazantattun abubuwa kamar ƙarfe masu nauyi, magungunan kashe qwari, da ƙwayoyin cuta.

Waɗannan su ne wasu ƙa'idodi na gaba ɗaya da la'akari don samar da jakar shayi.Koyaya, takamaiman buƙatu na iya bambanta ta alama da buƙatar kasuwa.Yana da mahimmanci ga masana'antun su kafa nasu ka'idojin sarrafa ingancin su kuma su bi ka'idojin da suka dace yayin da suke la'akari da damuwar kare muhalli da mabukaci.


Lokacin aikawa: Oktoba-11-2023